พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศล เนื่องในวันวิสาขบูชา สมโภชพระบรมสารีริกธาตุ และพระพุทธรูปแกะสลักหน้าผาเขาชีจรรย์
Release Date : 11-05-2017 10:44:00
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศล เนื่องในวันวิสาขบูชา สมโภชพระบรมสารีริกธาตุ และพระพุทธรูปแกะสลักหน้าผาเขาชีจรรย์ โดยความร่วมมือจากหน่วยงาน กองทัพเรือ จังหวัดชลบุรี สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดชลบุรี สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดชลบุรี อำเภอสัตหีบ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานพัทยา องค์การบริหารงานพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน ศูนย์ฝึกและพัฒนาอาชีพเกษตรกรรม วัดญาณสังวรารามวรวิหาร วิสาหกิจชุมชนชีจรรย์สโมสร ฐานทัพเรือสัตหีบ และหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยมี พลเรือโท พงศ์ศักดิ์ ภูรีโรจน์ ประธานกรรมการมูลนิธิพระพุทธรูปแกะสลักหน้าผาเขาชีจรรย์ เป็นประธานจัดงานฯ ณ พระพุทธรูปแกะสลักหน้าผาเขาชีจรรย์ (พระพุทธมหาวชิรอุตตโมภาสศาสดา) อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ พฤษภาคม ๒๕๖๐
![](/upload/images/images/01(113).jpg)
![](/upload/images/images/02(168).jpg)
![](/upload/images/images/03(176).jpg)
![](/upload/images/images/04(176).jpg)
![](/upload/images/images/06(162).jpg)
![](/upload/images/images/08(128).jpg)
![](/upload/images/images/09(99).jpg)
![](/upload/images/images/10(65).jpg)
![](/upload/images/images/11(31).jpg)
![](/upload/images/images/12(16).jpg)
![](/upload/images/images/14(9).jpg)
![](/upload/images/images/15(5).jpg)
![](/upload/images/images/16(5).jpg)