ฐานทัพเรือสัตหีบ จัดกิจกรรมวางพวงมาลาถวายสักการะ พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เนื่องใน “วันอาภากร” โดยมี พลเรือเอก สุชีพ หวังไมตรี ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ วางพวงมาลาถวายสักการะในนามกองทัพเรือ
Release Date : 19-05-2017 13:00:00
ฐานทัพเรือสัตหีบ จัดกิจกรรมวางพวงมาลาถวายสักการะ พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เนื่องใน “วันอาภากร” โดยมี พลเรือเอก สุชีพ หวังไมตรี ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ วางพวงมาลาถวายสักการะในนามกองทัพเรือ นาวาเอกหญิง วีณา หวังไมตรี วางพวงมาลาถวายสักการะในนามสมาคมภริยาทหารเรือ และ พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ วางพวงมาลาถวายสักการะในนามฐานทัพเรือสัตหีบ พร้อมทั้งหน่วยงาน กองทัพเรือ ภาครัฐ ภาคเอกชน ชมรมต่าง ๆ โรงเรียน และประชาชนในพื้นที่สัตหีบและในพื้นที่บริเวณใกล้เคียงร่วมพิธีฯ เมื่อเสร็จสิ้นพิธีวางพวงมาลาแล้วได้จัดถวายการแสดงโขนเด็ก เพื่อสักการะหน้าพระอนุสาวรีย์ และพิธีบำเพ็ญกุศลทักษิณานุประทาน ณ สวนกรมหลวงชุมพร กองทัพเรือ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๐
![](/upload/images/images/01(115).jpg)
![](/upload/images/images/02(172).jpg)
![](/upload/images/images/03.JPG)
![](/upload/images/images/04(180).jpg)
![](/upload/images/images/05(179).jpg)
![](/upload/images/images/06(165).jpg)
![](/upload/images/images/07(143).jpg)
![](/upload/images/images/09(101).jpg)
![](/upload/images/images/10(68).jpg)
![](/upload/images/images/11(32).jpg)
![](/upload/images/images/12(17).jpg)
![](/upload/images/images/13(9).jpg)
![](/upload/images/images/14(10).jpg)
![](/upload/images/images/15(6).jpg)