พลเรือตรี ธาดา เวสารัชชนันท์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอาภากรเกียรติวงศ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ (ท่านเดิม) ส่งมอบหน้าที่และการบังคับบัญชาให้กับ พลเรือตรี ธนรักษ์ เอี่ยวสานุรักษ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอาภากรเกียรติวงศ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ (ท่านใหม่) โดยมีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ และข้าราชการ ร่วมพิธี ณ ห้องกฤษณจันทร์ กิจการสโมสร โรงพยาบาลอาภากรเกียรติวงศ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๐
๒๙ กันยายน ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานกล่าวรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๖ โดยเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๖ ที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์ และธงราชนาวี ในพระราชบัญญัติธง เมื่อวันที่ ๒๘ กันยายน ๒๔๖๐ จึงถือเป็นวันที่สำคัญยิ่งในการถือกำเนิดธงชาติไทย ครบ ๑๐๐ ปี โดยมีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ หัวหน้าหน่วยขึ้นตรง ข้าราชการ ทหาร ลูกจ้างและพนักงานราชการ ร่วมร้องเพลงชาติไทย และเพลงดอกประดู่ ณ หน้ากองบัญชาการ ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๐
๒๙ กันยายน ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ ในฐานะประธานกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์ ฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ พลเรือตรี เสรีภาพ สุขเจริญ รองผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ ในฐานะรองประธานกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์ ฐานทัพเรือสัตหีบเป็นประธานพิธีมอบทุนการศึกษาให้แก่บุตรสมาชิกสหกรณ์ ประจำปี ๒๕๖๐ โดยมี คณะผู้นายทหาร ผู้แทน บริษัท สหประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) ผู้แทนจาก ธนาคารออมสิน จำกัด สาขาบิ๊กซีพัทยาใต้ ร่วมมอบทุนให้แก่บุตรสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์ ฐานทัพเรือสัตหีบ จำกัด จำนวน ๓๕๔ ทุน รวมเป็น ๑,๐๖๖,๕๐๐ บาท ณ สโมสรสัญญาบัตร ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๖๐
๒๐ กันยายน ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานในพิธีอำลาชีวิตการรับราชการของกำลังพล ฐานทัพเรือสัตหีบ ที่ครบกำหนดเกษียณอายุราชการ และขอลาออกก่อนครบกำหนดเกษียณอายุราชการ ประจำปี ๒๕๖๐ ณ กองบัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๖๐
๑๔ กันยายน ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานเปิดกิจกรรม “พลิกผืนทรายเพื่อแม่” โดยร่วมกับ อำเภอสัตหีบ เทศบาลเมืองสัตหีบ สโมสรไลออนส์พัทยา สัตหีบ และทุกภาคส่วน นำกำลังพล และหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ร่วมกันเก็บขยะชายหาดสัตหีบ บริเวณหน้าโรงพยาบาลอาภากรเกียรติวงศ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ จากสะพานปลากิจการห้องเย็นถึงประตูรักษาการณ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ ซึ่งมีนายกฤษณพันธ์ เดชครุธ นายอำเภอสัตหีบ นายพนธกร ใคร่ครวญ รองนายกเทศมนตรีเมืองสัตหีบ ข้าราชการ ทหาร ประชาชน องค์กรธุรกิจ สมาชิกสโมสรไลออนส์พัทยา และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรม ณ ชายหาดหน้าโรงพยาบาลอาภากรเกียรติวงศ์ ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๐
๒๐ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานเปิดกิจกรรมปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ ๙ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาครบ ๘๕ พรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๐ เพื่อแสดงออกและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่พระองค์ทรงมุ่งมั่นบำเพ็ญพระราชกรณียกิจน้อยใหญ่นานัปการและด้วยพระอัจฉริยภาพ ได้ทรงพระราชทานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริเป็นจำนวนมาก เพื่อให้ทุกฝ่ายมีความรู้ความเข้าใจในสมดุลของระบบนิเวศ อันจะนำมาซึ่งความร่วมมือร่วมมือใจกันปกป้อง รักษา และพัฒนาผืนป่าให้สามารถใช้ประโยชน์ได้อย่างยั่งยืน และในโอกาสนี้ ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบต้นดาวเรือง ให้กับหน่วยงานต่าง ๆ นำไปปลูกให้บานในช่วงพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ระหว่างวันที่ ๒๐ – ๒๕ ตุลาคม ๒๕๖๐ จากนั้นร่วมปลูกต้นไม้ ประกอบด้วย ต้นยางนา ต้นสัก ต้นพยุง และต้นไผ่หวาน จำนวน ๑๘๕ ต้น โดยมี พลเรือตรี เสรีภาพ สุขเจริญ รองผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ พลเรือตรี มนัสวี บูรณพงศ์ เสนาธิการฐานทัพเรือสัตหีบ พร้อมด้วยกำลังพลฐานทัพเรือสัตหีบ นายกฤษณพันธ์ เดชครุฑ นายอำเภอสัตหีบ นายณรงค์ บุญบรรเจิดศรี พันจ่าเอก วิษณุ โตสมบัติ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลพลูตาหลวง พร้อมบุคลากรของหน่วยงาน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชนในพื้นที่สัตหีบ ร่วมกิจกรรม โดย ณ บริเวณเขาตะแบก กิโลเมตรที่ ๗ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ พลเรือตรี มนัสวี บูรณพงศ์ เสนาธิการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานการจัดงานแถลงข่าวการจัดกิจกรรมวิ่ง " NAVY RUN SATTAHIP MINI - HALF MARATHON " เพื่อเป็นประชาสัมพันธ์กิจกรรมฯ และกล่าวถึงวัตถุประสงค์ในการจัดกิจกรรมฯ ในครั้งนี้ โดยมี คุณสุลัดดา ศรุติลาวัณย์ ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานพัทยา ดร.ไพโรจน์ เสาน่วม ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมวิถีชีวิตสุขภาวะ (สสส.) คุณวัชรวีร์ วิเสทโภชนาทิพย์ (เชฟเชน) ประธานสโมสรมาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย และคุณทนงศักดิ์ ศุภทรัพย์ พิธีกรดำเนินรายการ ณ ห้องประชุม ๑ ชั้น ๑๐ อาคารการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานใหญ่ กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ ๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๐
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ พลเรือตรี เสรีภาพ สุขเจริญ รองผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาภายในฐานทัพเรือสัตหีบ ประจำปี ๒๕๖๐ โดยทำการแข่งขันกีฬา ๘ ชนิดกีฬา ได้แก่ กอล์ฟ สนุกเกอร์ แบดมินตัน เปตอง ฟุตบอล ฟุตซอล วอลเล่ย์บอล และกีฬาทหารเรือ เพื่อเป็นการส่งเสริมให้กำลังพลได้ออกกำลังกาย มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์ และยังสร้างความสมัครสมานสามัคคีในหมู่คณะ ซึ่งเป็นพื้นฐานในการพัฒนาองค์บุคคล และหน่วยงานให้มีประสิทธิภาพ สอดคล้องกับนโยบายของกองทัพเรือ โดยหลังจากพิธีเปิดการแข่งขันแล้ว เป็นการแข่งขันฟุตบอลคู่เปิดสนาม แข่งขันฟุตบอลประเภทอาวุโส ระหว่าง หน่วยกีฬาที่ ๑ พบกับหน่วยกีฬาที่ ๓ ณ สนามฟุตบอล ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๐
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษา เนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๐ แก่นักเรียนโรงเรียนสิงห์สมุทร เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียนในการพัฒนาทางด้านการศึกษาและเป็นเยาวชนที่ดีมีคุณภาพของสังคม โดยนักเรียนที่ได้รับทุนการศึกษาเป็นนักเรียนที่มีความตั้งใจเรียนและมีความประพฤติดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ ณ ห้องประชุม ๕๕ โรงเรียนสิงห์สมุทร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๐
๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ พลเรือตรี สมพงษ์ ภูเวียง เป็นผู้แทนร่วมกิจกรรมปลูกป่าชายเลนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ ๙ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๘๕ พรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๐ ณ หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๐
๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ นาวาเอก เกียรติกูล สุวรรณ รองเสนาธิการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานเปิดกิจกรรมโครงการ ร้อยดวงใจ ประดิษฐดอกไม้จันทน์ เพื่อทูลเกล้าฯ ถวายในงานพระราชพิธีถวายพระเพลิง พระบรมศพสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า โดยเชิญ คุณดวงตา ตุงคะมณี คุณณัชต์หทัย เหมือนประสิทธิเวช และคณะ เป็นวิทยากรในการสอนประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ ให้กับข้าราชการ ทหาร ลูกจ้าง พนักงานราชการ หน่วยงานภาครัฐ เทศบาลเมืองสัตหีบ ผู้ใหญ่บ้าน ครู อาจารย์ นักเรียน ตลอดจนประชาชน ที่เข้าร่วมกิจกรรม ณ สโมสรสัญญาบัตร ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
๘ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ นาวาเอก เกียรติกูล สุวรรณ รองเสนาธิการฐานทัพเรือสัตหีบ ร่วมกิจกรรม “ปลูกข้าววันแม่” เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถในรัชกาลที่ ๙ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๐ โดยมีคุณปรานี อารีนิจ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เป็นประธานในพิธี ณ ศูนย์ฝึกทหารใหม่ กรมยุทธศึกษาทหารเรือ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
๘ สิงหาคม ๒๕๖๐
๓ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ มอบหมายให้ พลเรือตรี ชัชวาลย์ มีสวัสดิ์ รองผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ นำข้าราชการ ทหาร ลูกจ้าง พนักงานราชการ และครอบครัว ทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพระภิกษุสงฆ์ ในโครงการบรรพชาอุปสมบท ๖๖ รูป ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐ ณ สโมสรสัญญาบัตร ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๖๐
๒ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท นพดล สุภากร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ พร้อมด้วยกำลังพล ฐานทัพเรือสัตหีบ ร่วมพิธีถวายราชสักการะ ถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีของข้าราชการกองทัพเรือที่มีต่อพระองค์ท่าน กิจกรรมประกอบด้วย พิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ ๖๖ รูป บริจาคโลหิต ปล่อยพันธุ์ปลาน้ำเค็ม ๑๐,๐๖๖ ตัว และพิธีถวายราชสักการะ ถวายพระพรชัยมงคล ลงนามถวายพระพร โดยมี พลเรือเอก สุชีพ หวังไมตรี ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ เป็นประธานในพิธี ณ ท่าเรือแหลมเทียน การท่าเรือสัตหีบ ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐
๓๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐